-
Câu hỏi:
Một vật dao động điều hòa có phương trình \(x = 6 cos(5 \pi t + \pi/3)cm\). Chọn mốc thế năng tại vị trí cân bằng. Khoảng thời gian ngắn nhất để vật đi từ thời điểm t = 0 đến khi thế năng và động năng của vật bằng nhau là
- A. 1/24 s
- B. 1/12 s
- C. 1/10 s
- D. 1/8 s
Đáp án đúng: B
YOMEDIA
Hướng dẫn Trắc nghiệm Online và Tích lũy điểm thưởng
CÂU HỎI KHÁC VỀ DAO ĐỘNG ĐIỀU HÒA
- Một vật dao động nằm ngang trên quỹ đạo dài 20 cm, sau một phút vật thực hiện được 120 dao động
- Biên độ và chu kì của dao động điều hòa x = -4 cos(2pi.t+pi/3)
- Một chất điểm dao động điều hòa theo phương trình: c = 10cos(4pi.t+pi/6)
- Một chất điểm dao động điều hòa theo phương trình: x = 10 cos (4pi.t + pi/6) cm
- Một vật dao động điều hòa theo phương trình x = 8 cos ( 5pi.t-pi/6) cm
- Một vật dao động điều hòa với phương trình x = 10 cos (2pi.t/T + pi/2).
- Một vật dao động điều hòa với phương trình x = 6 cos (20 pi.t + pi/6) cm.Vận tốc trung bình của vật khi đi đoạn đường ngắn nhất từ vị trí cân bằng đến vị trí có li độ x = 3 cm là:
- Một vật dao động điều hòa theo phương trình x = 2 cos (2pi.t + pi/4) cm. Tốc độ trung bình của vật trong khoảng thời gian 3,5 s kể từ t = 0 bằng:
- Một vật có khối lượng 100 g dao động điều hòa. Biết phương trình lực kéo về trong quá trình dao động là F_kv= 2Cos(5pi.t/6 + 2pi/3) N
- Một vật dao động điều hòa có phương trình vận tốc v = 20 pi cos (5pi.t - pi/3) cm/s

