YOMEDIA
NONE
  • Câu hỏi:

    Đặt điện áp u=2002cos(100πt)V vào hai đầu đoạn mạch mắc nối tiếp gồm điện trở thuần 100Ω và cuộn cảm thuần có độ tự cảm 1πH. Biểu thức cường độ dòng điện trong đoạn mạch là 

     

    • A. i=22cos(100πt+π4)A
    • B. i=2cos(100πtπ4)A
    • C. i=2cos(100πt+π4)A
    • D. i=22cos(100πtπ4)A

    Lời giải tham khảo:

    Đáp án đúng: B

    ATNETWORK

Mã câu hỏi: 82085

Loại bài: Bài tập

Chủ đề :

Môn học: Vật lý

Câu hỏi này thuộc đề thi trắc nghiệm dưới đây, bấm vào Bắt đầu thi để làm toàn bài

 
YOMEDIA

Hướng dẫn Trắc nghiệm Online và Tích lũy điểm thưởng

 

 

CÂU HỎI KHÁC

AANETWORK
 

 

YOMEDIA
ATNETWORK
ON