YOMEDIA
NONE

Tính nồng độ các chất trong dd sau phản ứng

Cho 2,4g Mg tác dụng với 200ml đ HCL. 1,5g M . Tính Vh2 thu được ở đktc. Tính nồng độ các chất trong dd sau phản ứng

Theo dõi Vi phạm
ATNETWORK

Trả lời (1)

  • nMg = 0,1 mol

    Mg + 2HCl \(\rightarrow\) MgCl2 + H2

    \(\Rightarrow\) VH2 = 0,1,22,4 = 2,24 (l)

    \(\Rightarrow\) mdd sau phản ứng = 2,4 + 200 - ( 0,1.2 ) = 202,2 (g)

    \(\Rightarrow\) C%dung dịch sau phản ứng = \(\dfrac{0,1.95.100}{202,2}\) \(\approx\) 4,7%

      bởi Vũ Lê Thế Anh 06/10/2018
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
NONE

Các câu hỏi mới

AANETWORK
 

 

YOMEDIA
ATNETWORK
ON