YOMEDIA
NONE
  • Câu hỏi:

    Một vật nhỏ dao động trên mặt phẳng ngang có hệ số ma sát 0,1. Đưa vật ra khỏi vị trí cân bằng 4 cm rồi buông cho vật dao động với chu kỳ 0,2 s. Lấy g = 10 m/s2. Quãng đường vật đi được đến khi dừng lại bằng

    • A. 1,4 m
    • B. 1,2 m.
    • C. 0,8 m.
    • D. 0,4 m.

    Đáp án đúng: C

    \(\mu =0,1,A=4cm=0,04(m)\)
    \(T=0,2s\Rightarrow \omega =10\pi\frac{rad}{s}\)
    Ta có
    \(\mu mgS=\frac{1}{2}k.A^2\Rightarrow S=\frac{k.A^2}{2\mu mg}\)
    \(\Rightarrow S=\frac{A^2.\omega ^2}{2\mu g}=\frac{0,04^2*(10\pi)^2}{2*0,1*10 }=0,8m\Rightarrow\) Chọn C

    YOMEDIA
YOMEDIA

Hướng dẫn Trắc nghiệm Online và Tích lũy điểm thưởng

 

 

CÂU HỎI KHÁC VỀ DAO ĐỘNG ĐIỀU HÒA

AANETWORK
 

 

YOMEDIA
ATNETWORK
ON