YOMEDIA
NONE
  • Câu hỏi:

    Một con lắc lò xo dao động trên mặt phẳng ngang có hệ số ma sát là 0,15. Biết m = 200 g, k = 60 N/m. Lấy g = 10 m/s2. Kéo vật ra khỏi vị trí cân bằng 10 cm rồi buông nhẹ cho vật dao động. Quãng đường con lắc đi được đến khi dừng lại bằng

    • A. 1 m.
    • B. 2 m
    • C. 1,5 m
    • D. 3 m

    Đáp án đúng: A

    \(S=\frac{k.A^2}{2\mu mg}=\frac{60*0,1^2}{2*0,15*0,2*10}=1m\)

    ⇒ Chọn A

    YOMEDIA
YOMEDIA

Hướng dẫn Trắc nghiệm Online và Tích lũy điểm thưởng

 

 

CÂU HỎI KHÁC VỀ DAO ĐỘNG ĐIỀU HÒA

AANETWORK
 

 

YOMEDIA
ATNETWORK
ON