YOMEDIA
NONE

Tính khối lượng muối khi cho 0,8g NaOH tác dụng với H2SO4?

Cho 0,8 gam NaOH tác dụng với dung dịch H2 SO4 dư,cô cạn dung dịch sau phản ứng thu được bao nhiêu gam muối khan.

Theo dõi Vi phạm
ATNETWORK

Trả lời (1)

  • nNaOH=0,8/40=0,02(mol)

    pt: 2NaOH+H2SO4--->Na2SO4+2H2O

    0,02__________________0,01

    mNa2SO4=0,01.142=1,42(g)

      bởi nguyen hang 09/04/2019
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Lưu ý: Các trường hợp cố tình spam câu trả lời hoặc bị báo xấu trên 5 lần sẽ bị khóa tài khoản

Gửi câu trả lời Hủy
 
NONE

Các câu hỏi mới

AANETWORK
 

 

YOMEDIA
ATNETWORK
ON