-
Câu hỏi:
Một vật dao động theo phương trình x = \(5cos(5\pi t + \frac{\pi}{2})\)(cm). Sau bao lâu (kể từ lúc t = 0) vật đi được quãng đường là 42,5 cm?
- A. \(\frac{5}{6}s\)
- B. \(\frac{13}{15}s\)
- C. \(\frac{2}{5}s\)
- D. \(\frac{17}{5}s\)
Đáp án đúng: A
Lúc t = 0: x = 5cos\(\frac{\pi}{2}\) = 0
Thời gian vật đi được quãng đường 42,5 cm kể từ lúc t = 0 là t = \(2T+\frac{T}{12}=\frac{5}{6}s\)
⇒ Chọn AYOMEDIA
Hướng dẫn Trắc nghiệm Online và Tích lũy điểm thưởng
CÂU HỎI KHÁC VỀ DAO ĐỘNG ĐIỀU HÒA
- Một chất điểm dao động điều hòa với phương trình li độ x=A cos(100 pi t)
- Vận tốc của một vật dao động điều hòa biến thiên theo đồ thị như hình vẽ
- Pha dao động tại thời điểm t
- Một vật dao động điều hòa với phương trình x= 4 cos ( 4 + phi ) cm
- Điều nào sau đây là sai khi nói về dao động điều hòa của 1 chất điểm?
- Một chất điểm dao động điều hòa trên đoạn thẳng dài 12 cm, tại biên gia tốc của chất điểm có độ lớn 96 cm/s2 .
- Một vật dao động điều hòa với biên độ A, quãng đường vật đi được
- Một vật dao động điều hòa có phương trình x = 6 cos ( 5 pi.t + pi/3) cm
- Một vật dao động nằm ngang trên quỹ đạo dài 20 cm, sau một phút vật thực hiện được 120 dao động
- Biên độ và chu kì của dao động điều hòa x = -4 cos(2pi.t+pi/3)

