-
Câu hỏi:
Một vật dao động điều hòa có phương trình gia tốc \(a=5cos(5\pi t +\frac{3 \pi}{4})\) m/s2. Lấy \(\pi\)2 = 10. Kể từ thời điểm vận tốc của vật \(v=+5\sqrt{3}\) cm/s và đang chuyển động nhanh dần, thời gian vật đi được quãng đường 32 cm gần bằng
- A. 1,49 s.
- B. 1,87 s
- C. 1,37 s
- D. 1,60 s
Đáp án đúng: D
\(A=\frac{a_{max}}{\omega ^2}=2(cm)\)
S=32cm=4.4A
Thời gian vật đi được quãng đường 32 cm gần bằng t = 4T = 1,6s
⇒ Chọn AYOMEDIA
Hướng dẫn Trắc nghiệm Online và Tích lũy điểm thưởng
CÂU HỎI KHÁC VỀ DAO ĐỘNG ĐIỀU HÒA
- Một vật có khối lượng 300 g dao động điều hòa với biên độ 4 cm và chu kỳ 0,8 s
- Một vật dao động điều hòa với chu kỳ T. Trong một chu kỳ dao động, thời gian vật có động năng không nhỏ hơn 1/3 lần thế năng là
- Tìm quãng đường nhỏ nhất vật đi được trong khoảng thời gian 22T/6
- Tìm quãng đường lớn nhất vật đi được trong khoảng thời gian 601T/6
- Một vật dao động điều hòa với biên độ A, chu kỳ T. Tìm quãng đường nhỏ nhất vật đi được trong khoảng thời gian 601T/6
- Một vật dao động có phương trình động năng như sau: Wd = 1 + cos(20pit + pi/4) J
- Một vật khối lượng m = 0,4kg và dao động điều hòa với tốc độ góc 10 rad/s
- Một vật dao động điều hoà theo phương trình: x = căn 2 cos (2pi.t + pi/4). Tốc độ trung bình của vật trong một phần tư chu kỳ
- Phương trình dao động điều hòa của một vật có dạng x = 5 cos^2 5t .Vận tốc cực đại của vật bằng
- Một chất điểm M (có khối lượng m) chuyển động đều trên đường tròn bán kính R = A.

