YOMEDIA
NONE
  • Câu hỏi:

    Một con lắc đơn (l = 20 cm) treo tại nơi có g = 9,8 m/s2. Kéo con lắc khỏi phương thẳng đứng góc \(\alpha\) = 0,1 rad về phía bên phải, rồi truyền cho con lắc một vận tốc bằng 14 cm/s theo phương vuông góc sợi dây về vị trí cân bằng. Biên độ dao động

    • A. S0 = 2 cm
    • B. \(S_0 = 2\sqrt{2} cm\)
    • C. \(S_0 = 4\sqrt{2} cm\)
    • D. S0 = 4 cm

    Đáp án đúng: B

    \(\omega = \sqrt{\frac{g}{\ell}} = 7\ rad/s;\ \alpha = 0,1 \Rightarrow \left\{\begin{matrix} s = \alpha \ell = 2\ (cm)\\ v = 14\ cm/s \ \ \ \ \end{matrix}\right.\)
    \(S_0 = \sqrt{s^2 + \frac{v^2}{\omega ^2}} = 2\sqrt{2}\ (cm)\)

    YOMEDIA
YOMEDIA

Hướng dẫn Trắc nghiệm Online và Tích lũy điểm thưởng

 

 

CÂU HỎI KHÁC VỀ CON LẮC ĐƠN

AANETWORK
 

 

YOMEDIA
ATNETWORK
ON