YOMEDIA
NONE
  • Câu hỏi:

    Cho dung dịch chứa m gam glucozơ tác dụng với lượng dư dung dịch AgNO3 trong NH3 đun nóng thu được tối đa 10,8 gam Ag. Gía trị của m là:

    • A. 16,2  
    • B. 18,0  
    • C. 8,1 
    • D. 9,0

    Đáp án đúng: D

    Glucozơ → 2Ag

    \(\begin{array}{l} {n_{Glu}} = \frac{1}{2}{n_{Ag}} = \frac{1}{2}.\frac{{10,8}}{{108}} = 0,05{\rm{ }}(mol)\\ {m_{Glu}} = 0,05.180 = 9{\rm{ }}(gam) \end{array}\)

    YOMEDIA
YOMEDIA

Hướng dẫn Trắc nghiệm Online và Tích lũy điểm thưởng

 

 

CÂU HỎI KHÁC VỀ CACBOHIDRAT

AANETWORK
 

 

YOMEDIA
ATNETWORK
ON