-
Câu hỏi:
Một vật dao động điều hòa với biên độ A = 12 cm và chu kì T = 0,45 s. Quãng đường dài nhất vật đi được trong thời gian 1,2 s bằng
- A. 140,78 cm
- B. 132 cm
- C. 136,97 cm
- D. 135 cm
Đáp án đúng: B
Quãng đường dài nhất là
\(\Delta t = \frac{5T}{2}+ \frac{T}{6}\rightarrow S = 5.2.12+12 sin (\frac{\frac{2 \pi}{T}\frac{T}{6}}{2}) = 132 (cm)\)
YOMEDIA
Hướng dẫn Trắc nghiệm Online và Tích lũy điểm thưởng
CÂU HỎI KHÁC VỀ DAO ĐỘNG ĐIỀU HÒA
- Trong dao động điều hòa, đồ thị biểu diễn sự phụ thuộc của li độ vào vận tốc của vật là
- Vận tốc và gia tốc của chất điểm dao động điều hòa ngược chiều khi
- Một chất điểm dao động điều hòa có đồ thị biểu x(cm) diễn sự phụ thuộc của li độ vào thời gian như hình vẽ
- Một vật dao động điều hòa có phương trình x = 4 cos (10t - pi/3)
- Một vật nhỏ khối lượng 250g dao động theo phương trình x = 8 cos 10t
- Một vật nhỏ dao động điều hòa với phương trình: x = 4 căn 2 cos 10 pi.t
- Một vật dao động điều hòa với tần số f = 5/pi Hz. Khi vận tốc của vật là 20 cm/s thì gia tốc của nó bằng 2căn m/s^2. Biên độ dao động của vật là
- Một chất điểm dao động theo phương trình x = 6 cos omega.t cm. Dao động của chất điểm có độ dài quỹ đạo là:
- Một vật nhỏ dao động theo phương trinh x = 5 sin(omega t + 0,5 pi) cm. Pha ban đầu của dao động là:
- Một vật DĐĐH có tốc độ cực đại 16cm/s và gia tốc cực đại 64cm/s2

