YOMEDIA

Tính số tiền mau 3kg gạo nếp và 3kg gạo tẻ mỗi kg gạo tẻ giá 4200đ

bởi Hong Van 22/01/2019

Mỗi ki-lô-gam gạo tẻ giá 4200 đồng, mỗi ki-lô-gam gạo nếp giá 7500 đồng. Hỏi nếu mua 3kg gạo tẻ và 3kg gaoh nếp thì hết tất cả bao nhiêu tiền? (Giải bằng 2 cách)

RANDOM

Câu trả lời (1)

  • Cách 1:

    Số tiền mua 3 kg gạo tẻ là:

            4200 x 3 = 12 600 ( đồng )

    Số tiền mua 3 kg gạo nếp là:

             7500 x 3 = 22 500 ( đồng )

    Số tiền mua 3 kg gạo tẻ và 3 kg gạo nếp tất cả là:

             12 600 + 22 500 = 35 100 ( đồng )

                                        Đ/s : 35 100 đồng

    Cách 2:

    Số tiền mua 1 kg gạo tẻ và 1 kg gạo nếp tất cả là:

                 4200 + 7500 = 11 700 ( đồng )

    Số tiền mua 3 kg gạo tẻ và 3 kg gạo nếp tất cả là:

                 11 7000  x 3 = 35 100 ( đồng ) 

                                     Đ/s : 35 100 đồng 

    bởi Hạ Xuân Hiếu 22/01/2019
    Like (0) Báo cáo sai phạm

Nếu bạn hỏi, bạn chỉ thu về một câu trả lời.
Nhưng khi bạn suy nghĩ trả lời, bạn sẽ thu về gấp bội!

Mời gia nhập Biệt đội Ninja247

Gửi câu trả lời Hủy

Video HD đặt và trả lời câu hỏi - Tích lũy điểm thưởng

Các câu hỏi có liên quan

YOMEDIA