YOMEDIA
NONE
  • Câu hỏi:

    Đặt điện áp có \({\rm{u = 220}}\sqrt 2 {\rm{cos100\pi t(V)}}\) vào hai đầu một đoạn mạch gồm điện trở có R = 100Ω  , tụ điện có điện dung và cuộn cảm có độ tự cảm  \({\rm{L = }}\frac{{\rm{1}}}{{\rm{\pi }}}{\rm{H}}\),độ dòng điện trong mạch là: 

    • A. \({\rm{i = 2,2cos(100\pi t + }}\frac{{\rm{\pi }}}{{\rm{4}}}{\rm{)}}\)V
    • B.   \({\rm{i = 2,25}}\sqrt 2 {\rm{cos(100\pi t + }}\frac{{\rm{\pi }}}{{\rm{4}}}{\rm{)A}}\)    
    • C.

        \({\rm{i = 2,2cos(100\pi t - }}\frac{{\rm{\pi }}}{{\rm{4}}}{\rm{)}}\)A     

    • D. \({\rm{i = 2,2}}\sqrt 2 {\rm{cos(100\pi t -}}\frac{{\rm{\pi }}}{{\rm{4}}}{\rm{)A}}\)

    Lời giải tham khảo:

    Đáp án đúng: A

    ATNETWORK

 

 

CÂU HỎI KHÁC

AANETWORK
 

 

YOMEDIA
ATNETWORK
ON